zZzLadyShowBizZzZ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mong Các Bạn Ủng Hộ Nhiệt Tình - Nơi Khoe Những Hình Ảnh Đẹp video clip

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Các bạn nghĩ sao về những bức hình này ??

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Các bạn nghĩ sao về những bức hình này ?? Empty
Bài gửiTiêu đề: Các bạn nghĩ sao về những bức hình này ??   Các bạn nghĩ sao về những bức hình này ?? EmptyFri Feb 18, 2011 1:16 pm

Các bạn nghĩ sao về những bức hình này ?? Image

Các bạn nghĩ sao về những bức hình này ?? DSC01694_1296139387

Các bạn nghĩ sao về những bức hình này ?? DSC01695_1296139445

Các bạn nghĩ sao về những bức hình này ?? DSC01696_1296139515

Bơ vơ vì không gia đình, cô quạnh vì con cháu "bận việc", lạnh vắng vì những người bạn cứ lần lượt ra đi, xa lạ trước những phương tiện hiện đại... Có tuổi nào cô đơn như tuổi già...

Chiều nọ, tôi gặp một cụ bà ở phòng khám bệnh tư gần nhà. Bà cụ năm nay đã hơn 80 tuổi, có con cái cháu chắt đầy đàn nhưng chỉ sống thui thủi một mình. Cụ bảo: “Số mình vô phước… phải chịu. Con cái nó có việc của nó, mình cũng không dám làm phiền. Tôi tự làm hết mọi việc, giặt giũ, nấu ăn, dọn dẹp…”. Sợ cụ chờ lâu mệt, tôi nhường cụ vào khám bệnh trước. Sức khoẻ kém, chân yếu, nên khi đi, cụ phải vịn vào bất cứ những vật gì có thể vịn được, rất dễ té ngã.

Khi cụ khám bệnh xong trở ra, tôi phải dặn cụ: “Bà ngồi chờ con một lát, con vào khám xong sẽ ra dẫn bà về nhà. Bà đừng đi một mình, nguy hiểm lắm!” Khi quay ra, tôi thấy bà cụ đứng chờ, nét mặt mừng đón. Ắt là lâu rồi mới có người trẻ chịu chuyện trò, đi lại cùng cụ. Một anh bạn đứng gần đó ngỏ ý chở bà cụ về bằng honda. Tôi và anh phải nói mãi bà cụ mới chịu lên xe, vì cụ cứ muốn: “Thôi để hai bà cháu đi bộ với nhau cho vui!”.

Câu chuyện trên làm tôi day dứt mãi, nhất là vì, bây giờ cứ bước chân ra đường, rất dễ bắt gặp hình ảnh các cụ ông cụ bà hoặc cù bất cù bơ không nơi nương tựa hoặc tuổi già mà vẫn phải làm lụng cực nhọc. Làm sao để mang lại niềm vui cho các cụ đây?
https://blogthuan.forumvi.com

Trang 1 trong tổng số 1 trang